ee

Aikace-aikace na epoxy resin m

babban01Tsarin haɗin gwiwa na epoxy resin adhesive wani tsari ne mai rikitarwa na jiki da sinadarai, gami da matakai kamar infiltration, adhesion, curing, da dai sauransu, kuma a ƙarshe an samar da samfurin da aka warke tare da tsarin haɗin giciye mai girma uku, wanda ya haɗu da abin da aka haɗa. cikin duka.Ayyukan haɗin gwiwa ba wai kawai ya dogara da tsari da aikin mannewa ba da kuma tsari da halayen haɗin kai na farfajiyar adherend, amma har ma yana da alaƙa da haɗin gwiwar haɗin gwiwa, tsarin shirye-shiryen da adana kayan haɗin gwiwa, da tsarin haɗin gwiwa. .A lokaci guda kuma, an iyakance shi da yanayin da ke kewaye.Saboda haka, aikace-aikace na epoxy resin adhesive shiri ne na tsari, kuma aikin mannen resin epoxy dole ne ya dace da abubuwan da aka ambata a sama waɗanda ke shafar aikin haɗin gwiwa don samun sakamako mafi kyau.Yin amfani da adhesives na resin epoxy na dabara iri ɗaya don haɗa abubuwa na kaddarorin daban-daban, ko amfani da yanayin haɗin gwiwa daban-daban, ko amfani da su a cikin mahalli daban-daban, zai sami babban bambance-bambance a cikin aiki, kuma ya kamata a ba da cikakkiyar kulawa yayin amfani.
Idan aka kwatanta da riveting na al'ada, walda, da haɗin zaren, haɗin gwiwa yana da fifiko mara ƙima game da haɓaka damuwa, haɓaka aikin tsari, rage ingancin sassa, ko haɓaka ayyukan tsari da rage farashi.Saboda haka, saurin ci gaba.Epoxy resin adhesives suna da kyawawan kaddarorin haɗin kai, kuma sauran kaddarorin kuma suna da daidaito.Yana iya haɗawa da nau'ikan kayan aiki da kayan da ba su da kama.Ta hanyar ƙirar ƙira, yana iya kusan cika buƙatun ayyuka daban-daban, tsari da aiki.An yi amfani da shi sosai a fagage daban-daban tun daga rayuwar yau da kullun zuwa fasahar zamani, kuma ya zama wani abu mai mahimmanci a fagen jiragen sama, makamai masu linzami, roka, manyan taurari, jiragen sama, motoci, jiragen ruwa, injina, na'urorin lantarki, da injiniyan farar hula.
Epoxy resin adhesives don aikin injiniyan farar hula sun dace da yanayin ci gaban aikin injiniya na zamani, don haka sun haɓaka cikin sauri a cikin shekaru goma da suka gabata.
Epoxy m a cikin jirgin sama.An yi aikace-aikace da yawa a cikin masana'antar sararin samaniya, galibi don kera tsarin sanwici na saƙar zuma, sifofin ƙarfe da aka haɗe da su, tsarin ƙarfe da aka haɗa da ƙarfe-polymer mai haɗaɗɗen tsarin.Aikace-aikacensa ya zama ɗaya daga cikin tushe na gaba ɗaya ƙirar jirgin sama.
Ana amfani da adhesives na Epoxy a cikin masana'antar lantarki: rufi da gyarawa tsakanin igiyoyi masu tsauri a cikin injina, haɗin gwiwa tsakanin zanen karfe na silicon a cikin masu canza wuta, da haɗin kai na injin ƙarar wutar lantarki da na'urori na zamani don watsa nisa mai nisa na igiyoyi uku.
A halin yanzu, adhesives na epoxy resin an yi amfani da su sosai a cikin kayan lantarki da filayen lantarki saboda ingantattun kaddarorinsu, musamman fitattun kayan rufewa.Koyaya, a fagen kayan lantarki, lantarki da mannen tsarin da aikace-aikacen ke wakilta, kasuwa ta gabatar da ƙarin buƙatu masu tsauri, sannan kuma ta gabatar da buƙatu don saurin warkewa da haɗin saman mai.Don haka, adhesives na resin epoxy dole ne a ci gaba da gyaggyarawa.Domin ci gaba da haɓakawa da biyan buƙatun aikace-aikacen kowane bangare.


Lokacin aikawa: Afrilu-19-2021